Kufikia mwisho wa kipindi hiki uweze kusoma kwa ufasaha, kufurahia kusoma maandishi katika lugha ya Kiswahili, kuzingatia mafunzo na maadili yatokanayo na maandishi katika lugha ya Kiswahili, kudondoa na kueleza maana ya msamiati na istilahi zilizotumiwa katika makala na kufafanua ujumbe unaojitokeza katika makala.