Za watoto maagizo kwa mwanafunzi: sikiliza kwa makini. Wasomaji hawa wawili wanaposoma, unadhani ni nani kati ya hawa wawili anasoma kwa ufasaha? Kwa nini? Usomaji wa ufasaha huvutia na kuwasilisha ujumbe unaokusudiwa ipasavyo. Usomaji wa ufasaha pia huwa na matamshi bora, pia huzingatia viakifishi. Usomaji wa fasaha huwa na kupanda na kushuka kwa sauti, yani kiimbo, na mkazo katika silabi, yani shada.