Wapenda nao huimba ili kuimarisha na kudumisha penzi lao. Hali kadhalika huwasilisha hisia za kimapenzi. Fauka ya hayo, hutumika kuwasilisha matarajio aliyonayo mpenzi mmoja kwa mwingine. Zinaweza pia kutumiwa ili kumsifu mpenzi. Mpenzi asiyeridhika na maisha ya kimapenzi anamlalamikia mpenziwe kwa mateso ya kimapenzi anayompa. Hali kadhalika anamrai arekebishe ili hali iwe jinsi ilivyokuwa hapo awali. Wanaotengana ambao wameshindwa kabisa kuvumiliana kwa hivyo hawana budi kuachana. Aghalabu huelezea maisha yalivyokuwa na namna hali ilivyo sasa baada ya penzi kunyauka.