Idadi inaweza kuwa kamili au ya kukadiria. Kwa mfano, mtu mmoja, sahani mbili, shilingi ishirini ni mifano ya idadi kamili. Maji mengi, majani tele, watu wachache ni mifano ya idadi za kukadiria.