Aina za vielezi. Kuna aina nne za vielezi: kielezi cha namna, kwa mfano, vizuri, kinyama, haraka, ovyo, polepole, pole. Kielezi cha wakati, mfano jana, sasa, jioni, mwaka ujao, usiku, alfajiri. Kielezi cha mahali mfano Limuru, darasani, nje, barabarani. Kielezi cha idadi, mfano mara tatu, sana, kiasi, chache, mara kwa mara.