Umeona nini? Umesikia nini? Maneno mara tatu, mara mbili, kila siku, mara kwa mara ni vielezi vya idadi. Kuna vielezi vya idadi kamili na idadi ya jumla. Vielezi vya idadi kamili hutoa idadi kamili ya kitendo kutendeka, kwa mfano mara tatu, mara tano. Vielezi vya idadi ya jumla haitoi idadi iliyo kamili bali jumla. Kwa mfano, kila siku, pomoni. Gichomo ameruka mara tatu. Maji yamejaa pomoni. Jibo huenda shule kila siku. Abubakar husali mara tano kila siku.