Umuhimu wa muhtasari. Ufupisho una manufaa mengi katika shughuli za kila siku. Hutumiwa hususan katika mawasiliano na matangazo mbalimbali kama vile ya kibiashara, vifo, habari, ripoti, maandalizi ya mitihani, kumbukumbu, arafa na makala ya magazeti. Ufupisho husaidia kuokoa wakati na pia kuokoa fedha na rasilimali. Ujuzi wa kuandika muhtasari ni jambo la lazima maishani.