Hatua za kuzingatia katika kuandika muhtasari: kusoma na kuelewa makala, kuchagua au kuteua mambo muhimu au kiini cha habari, huku tukijiepusha na maelezo ya ziada, mifano, vielezi na tamathali za usemi. Palipo na orodha ya mambo au vitu, ni muhimu kutumia majina ya kijumla au ya makundi. Kuandika kwa, kwa mtiririko mambo muhimu tuliyoyateua kwa hati nadhifu.