Ni muhimu wananchi kutambua kuwa polisi si adui wa umma. Wananchi wanatakiwa kushirikiana na polisi ili kuangamiza uhalifu hapa nchini. Wahalifu huishi miongoni mwetu. Endapo unashuku mtu kuwa na uhalifu fulani, ni muhimu kuwapasha habari polisi, nao watafanya upelelezi na kufikia kiini cha uhalifu.