Kusikiliza na kuzungumza ni stadi inayomwezesha mwanafunzi kustawisha mawasiliano kwa ufasaha kutegemea miktadha mbalimbali, kuimarisha usikilizaji, ufahamu, ubunifu, ukusanyaji, uchambuzi na utendaji wa kazi mbalimbali mbali za kisanaa. Baada ya kujifunza stadi hii, mwanafunzi anatarajiwa kuzingatia maadili yafaayo katika jamii na kuona fahari kutumia lugha ya Kiswahili. Tazama mifano ifuatayo.