Vielezi idadi au kiasi hutuonyesha tendo husika limetokea au kutendeka mara ngapi. Choge huzunguka uwanja mara sita kwa siku. Wanafunzi hupiga foleni kila siku. Wasalihina husali mara kwa mara. Mara sita kila siku, mara kwa mara na mara chache ni mifano ya vielezi idadi katika sentensi tulizopewa.