Kauli ya kutendata: fumbata, kokota. Umeona na kusikia nini? Bonyeza kupata maelezo. Hali inayojitokeza ni ya vitu viwili kugusa na kuendelea kuwa katika hali hiyo. Kauli hii hutumia viambishi tamati ta. Mifano: kamata, pakata, sokota, okota