Maana ya yambwa au shamirisho. Yambwa ni neno linaloonyesha kitendwa au kitendewa. Aghalabu yambwa hupatikana katika kikundi kitenzi. Yambwa huwa nomino au kiwakilishi chake ambacho hupokea kitendo katika sentensi. Kwa mfano, mama amepika chakula. Chakula ni yambwa kwa sababu ndiyo nomino inayopokea kitendo katika sentensi.