Tanbihi. Katika kipindi hiki unaweza kuona kwamba nyakati huonyesha ni lini kitendo kilitokea na hali huonyesha ni vipi tendo lililotokea. Viambishi vya wakati vinaweza kutumiwa pamoja na viambishi vya hali katika sentensi moja, ila wakati uliopo, kuna viambishi vitatu vya ukanushaji ambavyo ni si, hu na ha.