Maana ya ushairi. Ushairi ni kitengo cha fasihi kinachojishughulisha na mashairi. Mashairi nayo ni mitungo ya kisanaa yenye ujumbe unaowasilishwa kwa kuimbwa au kukaririwa. Hivyo basi, mitungo hii huwa na mpangilio maalum wa maneno ili kuleta mahadhi katika uwasilishaji wake. Hebu soma mfano ufuatao: Busarani na uwezo mfalme duniani ni mtukufu wa mawazo na maarufu mwishoni palipo matengenezo nikiwapo mimi ndani watu wanapata tuzo hawakosi abadani. Ujumbe kuhusu busara unawasilishwa kwa njia yenye umbo maalum, inaweza kukaririwa kama ulivyosikia. Kuna aina mbili kuu za mashairi: mashairi ya arudhi au jadi au ya kimapokeo na mashairi huru.