Soma mfano mwingine wa shairi: nataka kwenda shuleni, nina haki ya kusoma, nipate kuelimika, kuandika na kusoma. Kwa nini shuleni uende wewe, mtoto wa kike? Kaa nyumbani, ucheze, ya kupika ndo ya kike. Nataka jua sayansi, hesabu tena ya juu, nihitimu mitihani mpaka chuo kikuu. Hili ni shairi la beti mbili, katika kila ubeti, yaani tathnia au uwili. Vile vile ni ngonjera kwa kuwa lina majibizano. Kuna mashairi mengine ambayo huainishwa ifuatavyo: Mishororo mitatu, tathlitha au utatu. Mishororo minne, tarbia au unne. Mishororo mitano, takmisa au utano.