Shairi la pili. Sikiliza msomaji wa shairi la pili kwa makini. Mti ukingoni mwa mto katika bonde lenye rutuba na anga lisilohini mwanga, hauhisi machungu kama miti ya kando, ambayo huhangaishwa na hasira za kiangazi, bali mfugaji mawingu apigapo filimbi na kumetameta umeme na kushuka gharika, huo mti kuporomoka kwa kasi si kitu cha kuajabiwa. Ni hilo historia ya jua. Kama ulivyoona shairi linazungumzia mti ulio ukingoni mwa mto na mingine katika kiangazi kikali. Miti hii inaweza kulinganishwa na watu katika hali mbalimbali mbali za maisha. Soma tena shairi la kwanza na la pili kisha ufanye mazoezi yafuatayo.