Kuelimisha. Mbali na kuburudisha, fasihi simulizi ina dhima ya kuelimisha. Katika kuelimisha, fasihi simulizi huwajulisha wanajamii mambo ya usuli na utamaduni. Pia fasihi simulizi huijuza hadhira mambo ambayo kwayo ni mapya na hivyo kuwaongezea maarifa. Miongoni mwa tanzu zinazoelimisha ni pamoja na methali, vitendawili na masimulizi. Hebu tazama vibonzo vifuatavyo. Katika kibonzo hiki, wanafunzi wanajifunza kuwa yeyote anayeamka mapema na kufanya kazi fulani kwa bidii hupata kufanikiwa.