Ngano za mazimwi ni hadithi ambazo wahusika wake ni mazimwi. Mazimwi ni viumbe ambao wanaoaminika kuudhuru na kuwa na fikira za kibinadamu, lakini huwa na uwezo uliokiuka wa binadamu. Baadhi ya sifa za mazimwi ni walafi ajabu. Baadhi huwa na vinywa viwili, cha pili huwa kisogoni Uwezo wa kujibadilisha na kujipa sura ya binadamu, wakati mwingine huokoa mhusika anayeteseka. Mazimwi huweza kuishi na binadamu kwa muda mrefu bila kujulikana.