Ngomezi. Ngomezi ni istilahi inayotumiwa kwa maana ya fasihi ya ngoma. Katika jamii nyingi za Kiafrika, ngoma zilitumiwa au hutumiwa kupitisha ujumbe fulani. Katika lugha ya Kiswahili kuna msemo wa mbiu ya mgambo ikilia kuna jambo, ambao umejengwa kwenye utambuzi wa umuhimu wa njia hii ya mawasiliano. Ngomezi huelezwa kama fasihi ya ngoma kwa sababu katika jamii inayohusika, midundo fulani ya ngoma huwasikilisha maneno au kauli fulani.