Magani simulizi. Haya huganiwa kusimulia hadithi, historia au tukio maishani. Huwa ya kishairi na hutokeza kama hadithi, aghalabu hutungwa papo hapo. Mifano ya magani simulizi ni rara, tendi na ngano. Rara. Rara ni hadithi fupi nyepesi za kishairi zenye visa vya kusisimua. Nyingi husimulia mambo ya kubuni. Hata hivyo, zinaweza kusimulia matukio ya kweli, kama vile kesi za mauaji, sherehe za uhuru na kadhalika. Tendi. Huu ni ushairi wa matendo, husimulia matendo ya kishujaa kwa beti nyingi. Mfano wa tendi ni utendi wa Fumo Liongo, Lwanda Magere na Mekatilili wa Menza. Ngoma. Ngoma ni hadithi zinazosimuliwa kwa kuandamana na muziki.