Viwakilishi vya a unganifu. Viwakilishi vya a unganifu huwakilisha vitu ambavyo humilikiwa. Viambishi ngeli hutumiwa katika kuunda viwakilishi hivi. Ngeli ya ki vi: cha mwalimu kimeletwa, vya walimu vimeletwa. Ngeli ya li ya: laratemo limefungwa, yaratemo yamefungwa. Ngeli ya izi ya baba imefagiliwa, za baba zimefagiliwa. Ngeli ya ku kwa ali kuna pendeza, kwa ali kuna pendeza. Ngeli ya mahali pakazi ni pasafi, pakazi ni pasafi. Viambishi hubadilika kulingana na ngeli kama inavyoonekana katika jedwali.