Viambishi awali nafsi katika vitenzi hivi ni viambishi vinavyowekwa kabla ya mzizi wa kitenzi na huonyesha mtenda au mtendewa wa kitenzi. Kwa mfano: mimi nitamwelekeza, sisi tutawaelekeza, wewe umenyamaza sana, ninyi mmenyamaza sana, yeye amepika wali, wao wamepika wali. Zoezi: bainisha kwa kubonyeza viambishi awali vya nafsi katika vitenzi vifuatavyo.