Viambishi tamati katika vitenzi. Viambishi tamati huambikwa baada ya mzizi katika kitenzi. Mifano: semea, somewa, alimayo, chukulika, ukupigiao, liliwalo, tegwa, andikiana, bebeshwa, legezeka. Viambishi tamati huonyesha kauli mbalimbali za vitenzi pia huonyesha kirejeshi o katika kitenzi. Kirejeshi o kikiambikwa katika kitenzi kama kiambishi tamati hutoa dhana ya hali ya mazoea.