Yambwa au shamirisho ala. Shamirisho ala au kitumizi huwa ni kile kifaa au kitu ambacho hutumiwa kufanikisha kitendo fulani katika sentensi. Kwa mfano, wanafunzi walisoma kwa bidii; wanafunzi waliimba kwa furaha. Mifano hii inaonyesha matumizi ya vifaa au dhana za kufikirika tu. Mifano ya ala au vitumizi halisi ni kama gari la moshi na kalamu katika sentensi zifuatazo. Watalii walisafiri kwa gari la moshi. Mwalimu anaandika kwa kalamu ya wino.