Wahusika ni wale viumbe kama binadamu na wanyama au vitu visivyo na uhai kama vile mito na mawe wanaotumiwa na mwandishi kuwasilisha ujumbe wake. Kuna aina za wahusika mbalimbali: mhusika mkuu ambaye huitawala hadithi na huwakilisha mazuri au mabaya katika jamii; mhusika bapa ambaye hubadilika kama binadamu halisi na haaminiki na wahusika wadogo ambao huwajenga wahusika wakuu na hivyo hutokea hapa na pale. Wahusika huwa na sifa tofauti kutegemea ujumbe wa mwandishi. Sifa za wahusika huweza kutambuliwa kutegemea vitendo vyake, maneno yake na wanavyosema wengine kumhusu. Umuhimu wa mhusika fulani hutegemea mchango wake katika kukuza maudhui na anavyowaathiri wahusika wengine na hadhira.