Umuhimu wa wasifu umetambua kuwa wasifu huelezea sifa bora za mtu au kitu. Katika hali hii, msomaji hupata mwelekeo mzuri na himizo la kutenda mambo mazuri. Wasifu humburudisha msomaji na humwezesha kumjua mtu vyema anayezungumziwa. Pia wasifu huchangia pakubwa katika kukuza na kuimarisha lugha.