Umuhimu wa fasihi simulizi. Ni muhimu kuelewa kuwa fasihi simulizi ilikuwapo tangu jadi kabla ya fasihi andishi. Fasihi hii hushughulikia masuala ya maisha ya binadamu kwa jumla na jinsi binadamu anavyoingiliana na mazingira yake. Binadamu alianza kueleza hisia na matamanio yake kwa njia mbalimbali. Katika kutekeleza haya, aliweza kupata burudani, kuelimika, kupata mwelekeo, kukuza lugha na mambo mengine mengi kuhusiana na utamaduni wake.