Sifa za ushairi simulizi: huwasilishwa kwa njia ya mdomo mbele ya hadhira kwa kukaririwa, kughaniwa au kuimbwa. Huzuka papo kwa hapo. Hutegemea sauti kama kipengele muhimu. Huweza kuwasilishwa na mtu mmoja au zaidi. Huweza kuandamana na vitendo kama ishara za mikono, uso na miondoko mingine tofauti. Hufungamana na shughuli au muktadha maalum. Huwasilishwa mahali wazi na palipo na hadhira huwa na mapigo ya kimuziki yanayofanya utungo huo uweze kuimbika na hutumia aina tofauti tofauti za tamathali za lugha.