Kirai kielezi. Kirai kielezi ni kundi la maneno ambalo lina uamilifu wa kielezi kirai kielezi. Hivyo basi, ni mfuatano wa vielezi viwili au zaidi. Mifano ya virai elezi: Rais wa Marekani atawasili Kenya kesho jioni. Sasa hivi tutaanza shughuli yetu. Mkutano wa siasa utafanyika katika bustani ya Uhuru. Wanafunzi walizunguka uwanjani mara tatu. Mama hututembelea mara kwa mara.