Utangulizi. Fasihi ni somo pana, kwa vile linashirikisha fasihi simulizi na fasihi andishi. Umejifunza mengi kuhusu fasihi simulizi katika stadi ya kusikiliza na kuzungumza kutoka kidato cha kwanza mpaka sasa. Fasihi andishi inashirikisha riwaya, tamthilia na ushairi. Mashairi yamegawanywa katika makundi mawili: mashairi ya arudhi na mashairi huru. Pia kuna hadithi fupi. Ni vyema kusoma na kuelewa kila utanzu wa fasihi andishi. Katika kipindi hiki tutaangazia hadithi fupi.