Hitimisho, ni dhahiri kuwa lugha ya Kiswahili ina msingi wa mchanganyiko wa lugha za Kiafrika au Kibantu na za kigeni. Lugha hii inaendelea kukua na matumizi yake kutandaa kuanzia kiwango cha mashinani hadi kimataifa.